VnBusiness

VnBusiness

VnBusiness

# Bảo Việt

Thứ Hai, 01-02-2021

Cổ phiếu

01/02/2021

Năm 2020 lợi nhuận sau thuế hợp nhất Tập đoàn Bảo Việt tăng trưởng 28,5%

Tập đoàn Bảo Việt vừa công bố kết quả kinh doanh quý 4 năm 2020 (trước soát xét), theo đó, lũy kế cả năm 2020, Tập đoàn Bảo Việt và các đơn vị thành viên ghi nhận mức tăng trưởng khả quan với tổng doanh thu hợp nhất đạt 48.949 tỷ đồng, tăng 9,1% so với cùng kỳ năm 2019, hoàn thành vượt 8,9% kế hoạch năm.

Thứ Tư, 25-11-2020

Quản trị

25/11/2020

Bảo Việt - Sumitomo Life trở thành thương vụ đầu tư và M&A tiêu biểu Việt Nam 2019-2020

Tại Diễn đàn M&A Việt Nam với chủ đề “Trỗi dậy trong trạng thái bình thường mới”  diễn ra vào ngày 24/11/2020 tại Tp Hồ Chí Minh. Thương vụ Bảo Việt phát hành riêng lẻ thành công cho Sumitomo Life được diễn đàn bình chọn là thương vụ đầu tư và M&A tiêu biểu Việt Nam năm 2019-2020

Thứ Hai, 20-07-2020

Bảo hiểm

20/07/2020

Bảo Việt được Ủy ban Chứng khoán Nhà nước và HoSE vinh danh

Với những đóng góp tích cực cho sự phát triển bền vững, minh bạch, chuẩn mực của thị trường chứng khoán Việt Nam, Tập đoàn Bảo Việt (BVH) đã được Ủy ban Chứng khoán Nhà nước, Sở Giao dịch Chứng khoán Thành phố Hồ Chí Minh (HoSE) ghi nhận tại Lễ vinh danh các thành viên thị trường.

Chủ Nhật, 28-06-2020

Bảo hiểm

28/06/2020

Biện pháp bảo vệ trước các cuộc tấn công - bảo hiểm dữ liệu và an ninh mạng thời kỳ 4.0

Bạn đã bao giờ đọc thông tin về các cuộc lừa đảo tiền và ăn cắp thông tin được thực hiện qua các ứng dụng mạng xã hội? Bạn đã bao giờ đọc thông tin về một doanh nghiệp bị thất thoát thông tin khách hàng hay không thể hoạt động trực tuyến do đang gặp sự cố an ninh mạng? Công ty tái bảo hiểm toàn cầu Munich Re đã thống kê trong báo cáo về rủi ro an ninh mạng, các hoạt động trộm cắp dữ liệu đã tăng hơn 30% trong 12 tháng qua, thiệt hại kinh tế liên quan đến an ninh mạng toàn cầu lên đến 4 tỷ USD. Vậy, chúng ta phải làm gì trước những rủi ro này?

Thứ Hai, 22-06-2020

Bảo hiểm

22/06/2020

Bảo Việt lọt Top 50 công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam

Theo thông báo mới nhất của Ban tổ chức Chương trình vinh danh Top 50 Công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam 2019, Tập đoàn Bảo Việt vinh dự là 1 trong 50 doanh nghiệp tiêu biểu được bình chọn trong Top 50 Công ty kinh doanh hiệu quả nhất Việt Nam, dẫn đầu lĩnh vực bảo hiểm.

Thứ Tư, 27-05-2020

Bảo hiểm

27/05/2020

Chương trình “Bảo Việt - Vì hạnh phúc Việt” đã đóng góp 2.400 đơn vị máu đã được hiến cho người bệnh

Nhằm thiết thực tổ chức các hoạt động chào mừng Đại hội Đảng các cấp tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ Tập đoàn Bảo Việt nhiệm kỳ 2020 – 2025, ngày 26/5/2020, tại Hà Nội, hàng trăm cán bộ, nhân viên Tập đoàn Bảo Việt đã tham gia hiến máu tình nguyện “Bảo Việt - Vì hạnh phúc Việt” (tiền thân là chương trình “Bảo Việt - Vì những niềm tin của bạn”) nhằm cung cấp cho các bệnh nhân cần máu trong bối cảnh nguồn máu dự trữ đang khan hiếm do ảnh hưởng của dịch Covid-19.

Thứ Hai, 04-05-2020

Bảo hiểm

04/05/2020

Bảo Việt đạt 2 giải báo cáo bền vững xuất sắc nhất Châu Á và ra mắt Smart Annual Report 4.0

Ngày 29/4/2020, tại Singapore, do ảnh hưởng của dịch Covid 19, lễ trao giải Báo cáo phát triển bền vững Châu Á (ASRA) đã được tổ chức trực tuyến từ Singapore qua Webinar. Vượt qua hàng trăm đại diện đến từ các nước trong khu vực, Bảo Việt đã giành 2 giải Báo cáo có nội dung quản trị các vấn đề trọng yếu xuất sắc nhất Châu Á (Asia’s Best Materiality Reporting) và Báo cáo có nội dung gắn kết các bên liên quan xuất sắc nhất Châu Á (Asia’s Best Stakeholder Reporting).

Thứ Năm, 28-11-2019

Bảo hiểm

28/11/2019

Bảo Việt tiếp tục giữ ngôi vị quán quân tại cuộc bình chọn doanh nghiệp niêm yết 2019

Tại Lễ công bố kết quả Cuộc bình chọn doanh nghiệp niêm yết (Vietnam Listed Company Awards – VLCA) do Sở Giao dịch chứng khoán Tp Hồ Chí Minh (HoSE), Sở Giao dịch chứng khoán Hà Nội (HNX) và báo Ðầu tư Chứng khoán đồng tổ chức, vượt qua hàng trăm báo cáo của các doanh nghiệp niêm yết trên thị trường chứng khoán Việt Nam, Tập đoàn Bảo Việt tiếp tục giữ vị trí quán quân với 2 hạng mục: Giải Top 10 Báo cáo thường niên tốt nhất nhóm Large Cap và giải nhất Báo cáo phát triển bền vững.

Thứ Tư, 27-11-2019

Bảo hiểm

27/11/2019

Bảo Việt trong Top 10 Doanh nghiệp bền vững xuất sắc nhất Việt Nam 4 năm liên tiếp

Ngày 26/11/2019, tại lễ công bố bảng xếp hạng 100 Doanh nghiệp bền vững Việt Nam 2019 do Hội đồng Doanh nghiệp vì sự phát triển bền vững (VBCSD), VCCI phối hợp với các bộ, ban ngành liên quan tổ chức, Tập đoàn Bảo Việt tiếp tục được vinh danh trong Top 10 “Doanh nghiệp bền vững Việt Nam 2019”. Đây cũng là lần thứ 4 liên tiếp Bảo Việt được bình chọn là một trong các doanh nghiệp bền vững xuất sắc nhất Việt Nam.

Thứ Bảy, 23-11-2019

Bảo hiểm

23/11/2019

Quỹ đầu tư trái phiếu Bảo Việt dẫn đầu các quỹ mở trái phiếu nội địa

Theo công bố mới nhất vào ngày 31/10/2019, Quỹ đầu tư Trái phiếu Bảo Việt (BVBF) ghi nhận mức tăng trưởng NAV/CCQ 12,43% so với thời điểm cuối năm 2018. Như vậy, Quỹ BVBF vẫn giữ vững phong độ là quỹ mở trái phiếu hoạt động tốt nhất thị trường tính cho đến thời điểm này (các quỹ mở trái phiếu khác có mức tăng trưởng dao động từ 5-7%).

Thứ Năm, 07-11-2019

Bảo hiểm

07/11/2019

Công ty Quản lý Quỹ Bảo Việt kỷ niệm 14 năm thành lập với giải thưởng Công ty Quản lý quỹ tốt nhất Việt Nam 2019

Nhân dịp kỷ niệm 14 năm thành lập (7/11/2005 – 7/11/2019), Công ty Quản lý Quỹ Bảo Việt (Baoviet Fund) đã vinh dự được Tạp chí Global Banking & Finance Review – Tạp chí uy tín hàng đầu về tài chính ngân hàng của Anh quốc bình chọn là “Công ty Quản lý Quỹ tốt nhất Việt Nam năm 2019”. Đây là năm thứ 3 Baoviet Fund được nhận giải thưởng danh giá này.

Video Khi phụ nữ làm chủ - Đánh thức giá trị đặc sản miền Tây

Từ những con cá thát lát quen thuộc của miền Tây, HTX Kỳ Như (TP Cần Thơ) đã từng bước xây dựng chuỗi sản xuất, chế biến và nâng cao giá trị sản phẩm. Hành trình ấy ghi dấu vai trò ngày càng rõ nét của phụ nữ trong đổi mới sáng tạo và phát triển...

VnBusiness