
Savico thông báo đấu giá phần vốn góp tại dự án ở Cần Giờ
Công ty Cổ phần Dịch vụ tổng hợp Sài Gòn (Savico) vừa công bố đấu giá công khai phần vốn góp tại một dự án BĐS liên danh cùng Fideco với giá khởi điểm 619 tỷ đồng.
Cụ thể, theo công ty đây là Phần vốn góp phát sinh từ Hợp đồng hợp tác kinh doanh số 04/HĐ‑HTKD.2002 ngày 28/2/2002 (kèm phụ lục 22/PKHĐ‑HTKD.2002) giữa Công ty CP Ngoại thương và Phát triển Đầu tư TP.HCM (Fideco) và Công ty CP Dịch vụ Tổng hợp Sài Gòn (Savico).
Dự án Khu dân cư cao cấp Cần Giờ (Luxury Residential Area) có diện tích gần 30 ha, tọa lạc tại xã Long Hòa ở trung tâm huyện Cần Giờ, chỉ cách bãi biển Cần Giờ khoảng 1 km.
Giá khởi điểm là 619 tỷ, với phiên đấu giá diễn ra vào 4/7/2025 tại trụ sở Công ty Vạn Thành An. Hồ sơ được nộp trong thời gian từ 24/6 đến 1/7/2025. Mọi tổ chức, cá nhân có nhu cầu và đủ điều kiện theo quy định của pháp luật có thể mua và nộp hồ sơ đăng ký trực tiếp hoặc ủy quyền hợp lệ để tham gia đấu giá.
Thông báo trên Cổng thông tin đấu giá quốc gia: Tại đây
Đây là bước đi cụ thể trong kế hoạch khai thác danh mục tài sản tiềm năng của Savico gồm các bất động sản và các khoản đầu tư chưa đưa vào khai thác, tập trung cho hoạt động kinh doanh cốt lõi. Công ty có một danh mục bất động sản đa dạng, vì vậy sẽ còn rất nhiều hoạt động tái cấu trúc phải làm trong thời gian tới.
N.B

Điều hành giá 4 tháng cuối năm 2026: Cân nhắc thời điểm điều chỉnh giá điện và dịch vụ công
Vốn hơn 30.000 tỷ, lỗ lũy kế 21.566 tỷ: Hyosung Vina bắt đầu có lãi
Dòng tiền 400.000 tỷ đồng và bài toán "khéo co" để nắn vốn vào sản xuất thực

Indonesia siết kiểm tra Halal, hàng vi phạm có thể bị tiêu hủy tại cảng
Chủ dự án Amy Complex tiếp tục báo lỗ, nợ phải trả gấp 5,5 lần vốn chủ sở hữu
Nông sản Việt rộng cửa vào chuỗi phân phối toàn cầu
Loạt dự án kinh doanh liên quan Quang Linh Vlog hiện ra sao?
Soi thu nhập lãnh đạo trong hệ sinh thái Vingroup: Tỷ phú Phạm Nhật Vượng nhận lương 0 đồng
Lãnh đạo Vingroup và các công ty thành viên ghi nhận thu nhập tiền tỷ trong nửa đầu năm nay, trong bối cảnh kết quả kinh doanh của hệ sinh thái tăng trưởng mạnh.
Đừng bỏ lỡ
Từ những chuyến xe đến hành trình đổi mới
Từ một HTX vận tải truyền thống, HTX Vận tải ô tô Tân Phú từng bước đổi mới phương thức quản trị, ứng dụng công nghệ, mở rộng dịch vụ, tạo việc làm và nâng cao hiệu quả hoạt động. Những đổi thay ấy đã đưa Tân Phú trở thành một trong những mô hình...
































